![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/a8f1abf8-adc7-406d-bcec-becb25e20611.webp)
สาขาวิชาการวางแผนการเงินและการลงทุน ร่วมกับสาขาวิชาการตลาด คณะบริหารธุรกิจ จัดกิจกรรมเสริมสร้างความเข้าใจตระหนักถึงความสำคัญของสิ่งแวดล้อม (Environment), สังคม (Social) และการกำกับดูแลกิจการที่ดี (Governance) โดยร่วมกับ 3 บริษัทหลักทรัพย์จัดการกองทุน (บลจ.)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/8fcea8a0-a16f-4529-905c-0ec0b02502da.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/44a3ca77-37db-4d98-9060-9ecc544e00f3.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/bd2c1e4b-5baa-4673-9e87-fa3ad127aeef.webp)
กิจกรรมนี้ได้รับเกียรติจากคุณธเนศ ฟังมงคล ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการบริษัทหลักทรัพย์จัดการกองทุน ยูโอบี (ประเทศไทย) จำกัด, คุณบดินทร์ พุทธอินทร์ ผู้อำนวยการฝ่ายกลยุทธ์การลงทุน บริษัทหลักทรัพย์จัดการกองทุน อีสท์สปริง (ประเทศไทย) จำกัด และคุณนนท์นลิน ทังสุนทร ผู้อำนวยการและผู้บริหารฝ่ายวิจัยและกลยุทธ์การลงทุน บริษัทหลักทรัพย์จัดการกองทุน เอ็กซ์สปริง จำกัด ร่วมเป็นกรรมการตัดสินและให้คำแนะนำ สำหรับ Workshop เพื่อเสริมความเข้าใจเกี่ยวกับกองทุน ESG และได้รับเกียรติจากคุณวีรพล ตรีเพ็ชร์ ผู้บริหารงานฝ่ายกลยุทธ์ผลิตภัณฑ์การลงทุน บลจ.กสิกรไทยมาเป็นวิทยากรให้ความรู้
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/85b1393f-0a51-4f67-8614-fc186d586d5f.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/e03a0951-5e9b-46d2-8faf-b5df70774a50.webp)
พร้อมกันนี้ ดร.ไกรฤกษ์ ปิ่นแก้ว คณบดีคณะบริหารธุรกิจให้การต้อนรับทีมผู้บริหารทั้ง 3 บลจ. กิจกรรมภายใต้การดูแลของ ผศ.ดร.คมสัน ตันสกุล อาจารย์ประจำภาควิชาการตลาด คณะบริหารธุรกิจ
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/ed37eaff-67eb-4e35-9800-620e30fcc220.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/7688f342-c4ee-42dc-b7a4-9e0e8a022455.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/2e02893c-447a-4c5f-ad08-585c1436fc88.webp)