สาขาวิชาออกแบบนิเทศศิลป์เชิงสร้างสรรค์ (CCD) วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MoU) กับ บริษัท นิคอน เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด (Nikon Sales Thailand Co., Ltd.) เพื่อส่งเสริมความร่วมมือทางวิชาการและการแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ระหว่างสองหน่วยงาน การลงนามครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อเปิดโอกาสให้นักศึกษาสาขาวิชาออกแบบนิเทศศิลป์เชิงสร้างสรรค์ได้เข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการและเรียนรู้เทคโนโลยีใหม่ๆ จากผู้เชี่ยวชาญของนิคอน ซึ่งจะช่วยพัฒนาทักษะด้านการถ่ายภาพและการสร้างสรรค์งานออกแบบของนักศึกษา รวมถึงเพิ่มโอกาสในการฝึกงานและการทำงานในอนาคต
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/79f61d42-7acf-495d-8b3c-b4df18b7cd67.webp)
ในพิธีลงนามได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.สมยศ วัฒนากมลชัย รองอธิการบดีสายนานาชาติ ผศ.ดร.ดวงธิดา นันทาภิรัตน์ คณบดีหลักสูตรนานาชาติ รศ.ดร.พรรณี วิรุณานนท์ ดร.สมใจ สิริตระการกิจ รองคณบดีหลักสูตรนานาชาติ และอาจารย์เอกเทพ ไมเกิ้ล หัวหน้าสาขาการออกแบบนิเทศศิลป์เชิงสร้างสรรค์ เป็นตัวแทนจากมหาวิทยาลัยกรุงเทพ ทางด้านบริษัทนิคอนได้รับเกียรติจาก คุณวีระ เฉลียวปิยะสกุล ประธานและกรรมการผู้จัดการ คุณจันทนา พร้อมพวก และคุณธนวัฒน์ สุดโสภณกุล ผู้ช่วยผู้จัดการฝ่ายสนับสนุนวิชาชีพ
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/83f9bf72-220c-4000-98fa-45ddc15bb05e.webp)
ความร่วมมือในครั้งนี้นับเป็นโอกาสอันดีที่จะช่วยยกระดับการเรียนการสอนและพัฒนาศักยภาพของนักศึกษาสาขาออกแบบนิเทศศิลป์เชิงสร้างสรรค์ให้มีความพร้อมสำหรับการทำงานในอุตสาหกรรมสร้างสรรค์ต่อไปในอนาคต
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/17544beb-fc98-4b1c-bf47-ac3dad050267.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/2862a7b5-0c15-4483-b427-76f6fe19b69f.webp)