![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/78540fb5-8496-4f5c-a213-28737b90fd86.webp)
มหาวิทยาลัยกรุงเทพ จัดงาน วันปองทิพย์ 12 กรกฎาคม ของทุกปี โดยมี
อาจารย์ภูรัตน์ โอสถานุเคราะห์ อธิการบดี เป็นประธานในพิธี พร้อมคณะผู้บริหาร คณาจารย์ทั้งอดีตและปัจจุบัน ตลอดจนนักศึกษามาร่วมรำลึกถึงอาจารย์ปองทิพย์ โอสถานุเคราะห์ ผู้ก่อตั้งมหาวิทยาลัยกรุงเทพ เนื่องในวันครบรอบถึงแก่กรรม ด้วยการรำลึกถึงคุณูปการของท่านที่มีบทบาทสำคัญต่อการสร้างสรรค์และพัฒนามหาวิทยาลัยกรุงเทพให้เจริญก้าวหน้าจนเป็นที่ยอมรับของสังคมมาจวบจน
ถึงวันนี้
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/ba6332d0-f587-4836-9575-b5593bad854c.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/bf0be174-2da4-4353-b454-cfdc4b728e5c.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/70fa4529-de35-412e-9ca9-faa7b4ed9abf.webp)
ในการนี้มหาวิทยาลัยได้จัดงานบุรพาจารย์รำลึก โดยมี อาจารย์ภูรัตน์ โอสถานุเคราะห์ อธิการบดี ดร.ธนู กุลชล อธิการบดีกิตติคุณ ดร.มัทนา สานติวัตร อุปนายกสภามหาวิทยาลัย อาจารย์สุรี บูรณธนิต อดีตรองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา รวมถึงอดีตผู้บริหารและคณาจารย์ที่เกษียณอายุไปแล้วมาร่วมงาน ณ อาคาร Tourism Tower
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/28740250-2557-4dba-8e6a-bc9280a6eda9.webp)