ภาควิชาการจัดการ, ภาควิชาการตลาด, ภาควิชาการจัดการโลจิสติกส์ คณะบริหารธุรกิจ และคณะบัญชี ร่วมกับ บริษัท อายิโนะโมะโต๊ะ (ประเทศไทย) จำกัด จัดกิจกรรม Final Pitching Day ประกวดแผนธุรกิจ ภายใต้โครงการ BUBUS X AJINOMOTO
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/f85ff5c2-c9a6-46f7-8761-b85be29d68e7.webp)
โดยได้รับเกียรติจาก คุณสรัญญา จิตต์โชติศักดิ์ และ คุณกษิมา ศรีนิทัศน์ ผู้บริหารจากบริษัท อายิโนะโมะโต๊ะ (ประเทศไทย) จำกัด และทีมงานเป็นกรรมการตัดสินผลงานของกลุ่มนักศึกษารอบสุดท้ายและมอบรางวัล
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/fb54f34f-8314-4eb2-a973-944a2fd295bd.webp)
ภายในงาน ผศ.รพีพรรณ วงศ์ประเสริฐ รองคณบดีคณะบริหารธุรกิจ กล่าวต้อนรับและมอบของระลึกให้แก่กรรมการ และมี ดร.หนึ่งหทัย อินทขันตี หัวหน้าภาควิชาการจัดการ และดร.ธนกฤต วงศ์มหาเศรษฐ์ หัวหน้าภาควิชาการตลาด ให้การต้อนรับร่วมกับทีมผู้จัดโครงการ นำโดย
ดร.ชุติมาวดี ทองจีน, ผศ.ดร.ประวัฒน์ เบญญาศรีสวัสดิ์, ดร.เพ็ญจิรา คันธวงศ์,
ผศ.พนิดา ตันศิริ และอ.สันต์ ปิ่นแก้ว
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/c0d2cd60-b7a0-4659-9183-a076b00721d3.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/7854623d-191e-449e-980d-74ae13d0296b.webp)
กิจกรรมนี้เป็นหนึ่งในกิจกรรมการเรียนรู้แบบ Project Based Learning เพื่อเสริมสร้างการเรียนรู้ พัฒนาศักยภาพด้านความคิดและทักษะของนักศึกษาผ่านการลงมือแก้ปัญหาจากโจทย์ธุรกิจจริง
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/9b949129-f981-481d-ab40-bb1a77635087.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/fe843d5f-9335-401e-8643-711b43335f96.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/192098ac-a043-4c86-936e-b1fb97180d72.webp)