![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/b63f4979-df77-4088-9699-174744e62ca3.webp)
ขอแสดงความยินดีกับนางสาวไปรยา กานิล และ นางสาวจินต์จุฑา ตั้งวัฒนะตระกูล นักศึกษาสาขาวิชาวิทยุกระจายเสียงวิทยุโทรทัศน์ และการผลิตสื่อสตรีมมิ่ง คณะนิเทศศาสตร์ รับประกาศนียบัตรหลักสูตร “BU Come One” รุ่นที่ 4 จากคุณบัญชา แข็งขัน บรรณาธิการบริหาร “สำนักข่าววันนิวส์” และ คุณปาริชาติ กิจพัฒนศิลป์ Senior Producer พร้อมคุณเดียว วรตั้งตระกูล ประธานเจ้าหน้าที่ฝ่ายปฏิบัติการบริษัทวันสามสิบเอ็ด จำกัด ร่วมแสดงความยินดีกับนักศึกษาที่ผ่านหลักสูตร “BU Come One” รุ่นที่ 4
โดยพิสูจน์ความสามารถจากการปฏิบัติงานจริงเป็นระยะเวลา 6 เดือนเต็มกับมืออาชีพ จนได้เข้าร่วมงานกับช่อง one31 ซึ่งเป็นโครงการที่เกิดขึ้นจากความร่วมมือระหว่าง ช่อง one31 กับ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ที่พร้อมเฟ้นหานักศึกษาที่มีศักยภาพและผลงานโดดเด่น ให้ได้มีโอกาสในการเข้ามาทำงานจริง จนได้นักศึกษาที่เต็มเปี่ยมไปด้วยคุณสมบัติครบถ้วนร่วมงาน
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/f6508c6f-9dc1-4ca5-94e3-425ac591b8cb.webp)
นางสาวไปรยา กานิล นักศึกษาสาขาวิชาวิทยุกระจายเสียงวิทยุโทรทัศน์ และการผลิตสื่อสตรีมมิ่ง คณะนิเทศศาสตร์ "สำนักข่าววันนิวส์คือโลกอีกใบที่เราไม่เคยเจอ ทำให้ได้เรียนรู้ และเติบโตขึ้น ยอมรับว่าเหนื่อยกว่าการเรียนในมหาวิทยาลัยแต่สนุก และพอรู้ว่าเราจะเติบโตขึ้นในที่นี้เราก็ยินดีและพร้อมที่จะทำ เข้ามาในโครงการนี้ทำให้เราได้การสื่อสาร ได้รู้วิธีการอยู่กับคน เข้าหาผู้คนมากขึ้น ซึ่งสกิลนี้ต่อยอดได้ในหลายอาชีพ ที่ไม่ใช่แค่อาชีพผู้สื่อข่าว"
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/5ff5a61f-594f-42da-a61b-e2c32c50187c.webp)
นางสาวจินต์จุฑา ตั้งวัฒนะตระกูล นักศึกษาสาขาวิชาวิทยุกระจายเสียงวิทยุโทรทัศน์ และการผลิตสื่อสตรีมมิ่ง คณะนิเทศศาสตร์ "ตั้งแต่ได้เข้ามาฝึกงานในรายการ รู้ไหมใครโสด แล้วรู้สึกตัวเองโตขึ้น ได้ประสบการณ์ใหม่ ได้สังคมใหม่ ได้การทำงานที่เราไม่เคยได้เจอ ได้พัฒนาสกิลด้านความคิดที่สร้างสรรค์ ได้พัฒนาสกิลการทำงานร่วมกับคนอื่นมากขึ้น เรียนรู้การดูแลคน และเรียนรู้การสร้างความมั่นใจให้กับผู้คน"
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/3fa63d86-1309-48e7-9926-107535bc4aaa.webp)