สาขาวิชาการผลิตอีเวนท์และการจัดการนิทรรศการและการประชุม คณะนิเทศศาสตร์ ผนึกกำลังกับ BU International Affair Office และสถาบัน DP ผู้เชี่ยวชาญด้านแนะแนวการศึกษาสายอาร์ต ร่วมกับ 3 มหาวิทยาลัยต่างประเทศ Domus Academy X NaBa X Istituto Marangoni จัดการบรรยายมาสเตอร์คลาสภายใต้หัวข้อ "A Series Special Talks" ซึ่งเป็นมาสเตอร์คลาสครั้งแรกที่มี 4 รอบ 4 หัวข้อกับ Native Speakers ตัวจริงมาแชร์ความรู้
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/e8a49e06-e817-43e2-907a-972821d18fa3.webp)
ทั้งนี้ถือเป็นการเปิดประสบการณ์ที่ดีให้กับนักศึกษาสาขาวิชาการผลิตอีเว้นท์และการจัดการนิทรรศการและการประชุม คณะนิเทศศาสตร์ ในรายวิชา Communicative English for Event and MICE EN500 ที่ได้ฝึกและพัฒนาทักษะการฟัง อ่าน เขียนและการสื่อสารการใช้ภาษาอังกฤษกับผู้เชี่ยวชาญด้านภาษา และนักศึกษาได้ศึกษาดูงานกระบวนการคิด ออกแบบและการสร้างอีเว้นท์และนิทรรศการระดับอินเตอร์ในเวลาเดียวกัน
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/abe9d2f1-3a33-4661-92cb-ffd5050415a8.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/47d66605-aa13-4031-b85d-a871e4e40478.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/2f292390-8439-42ac-aff1-8c975fcdae75.webp)
MasterClass 1: “Designing Experience: Visual Brand Design” โดย เอลิซ่า คีโอโด อาจารย์หัวหน้าภาคหลักสูตรปริญญาโท Visual Brand Design ของสถาบันโดมุส
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/96a0ef08-e4ea-432d-a5ed-7723552bf18e.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/1d46a1c7-8394-426d-a1ee-96e56dff1758.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/5d07086f-7476-4c8e-b7f5-10a7928329f6.webp)
MasterClass 2: “What is Installation Art? Genre, Medium and Mode of Production” โดย วลาดิสลาฟ ชาโปวาลอฟ อาจารย์พิเศษจากสถาบันนาบา
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/7c20a295-9b8a-4585-9f37-e4a7f986ce49.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/dde6e153-a35f-49cf-bf36-3bcd741d9079.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/a2ab0909-eafd-4c26-9550-8109c50812a6.webp)
MasterClass 3: “Exhibition Design and Exhibition Management between Art and Fashion. The case study of THE ALCHEMIST OF FASHION - Unveiling the formula of Gianfranco Ferré" โดย คาโรลีน่า เกสตรี อาจารย์หัวหน้าภาคหลักสูตรปริญญาโท Art Programs ของสถาบันมารังโกนี วิทยาเขตฟลอเรนซ์ ร่วมด้วยวิทยากรรับเชิญ
คุณโจนาธาน เปาเนตติ ศิษย์เก่าดีเด่นที่จบหลักสูตรปริญญาโท Art Management จากสถาบัน
มารังโกนี วิทยาเขตฟลอเรนซ์
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/faf611ec-4434-432d-9b83-5d9bb4b95d8e.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/9ef85959-3fd0-4613-8f99-0b6e20bdfb9c.webp)
Masterclass 4: "Presentation Skills for Business Pitching" ร่วมกับสถาบันสอนภาษาอังกฤษชื่อดังอย่าง British Council โดย Mr. Lee Russell Wilkes ผู้เชี่ยวชาญทางด้านทักษะการนำเสนอและการสื่อสารภาษาอังกฤษ และคุณอรกานต์ เลาหรัชตนันท์ ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยจากประเทศอังกฤษ เเชร์ประสบการณ์การเรียนที่ประเทศอังกฤษเเละการนำเสนอไอเดียทางธุรกิจ