![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/052cac6a-a0b3-489b-9798-dcf0754879c0.webp)
มหาวิทยาลัยกรุงเทพ มุ่งมั่นความเป็นเลิศทางวิชาการ ด้านการวิจัย และคุณภาพด้านการสอน รวมทั้งมีความเชื่อว่าด้วยการร่วมมือกับภาครัฐ ภาคเอกชน และสถานบันการศึกษาในสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ จะสามารถขยายผลสร้างโอกาสให้นักศึกษาของเราเติบโตและพัฒนาในอนาคต การเข้าพบหารือและความร่วมมือในครั้งนี้นับเป็นโอกาสอันดี เพื่อสำรวจศักยภาพด้านความร่วมมือและการทำงานร่วมกัน เช่น โครงการแลกเปลี่ยนนักศึกษา โครงการค้นคว้าวิจัยร่วมกัน การพัฒนาคุณภาพคณาจารย์ระหว่างสถาบันการศึกษาและองค์กรภาครัฐและเอกชน และความร่วมมือด้วยการผนวกจุดแข็งและระบบนิเวศของทั้งสองประเทศเข้าด้วยกัน เพื่อสร้างความยั่งยืนด้านการศึกษาในโลกที่มีการเปลี่ยนแปลงและพัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/e1c715ed-4617-4c50-b994-450f430bcc18.webp)
ได้รับเกียรติจาก คุณโอเบด อัลดาเฮรี่ เอกอัครราชทูต ณ สถานเอกอัครราชทูต สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ ประจำประเทศไทย เป็นผู้แทนให้การต้อนรับ เปิดโอกาสในการเข้าพบและหารือ กับมหาวิทยาลัยกรุงเทพ โดยมี รศ.ดร.ศุภเจตน์ จันทร์สาส์น ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายวิชาการ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ พร้อมด้วย ผศ.ดร.ศศิประภา พันธนาเสวี คณบดีบัณฑิตวิทยาลัย และ รศ.ดร.สุทธินันทน์ พรหมสุวรรณ ผู้อำนวยการหลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต (MBA-EP) ร่วมเป็นผู้แทนเข้าพบและหารือด้านความร่วมมือในครั้งนี้ ในวันศุกร์ที่ 7 มิถุนายน 2567 ณ ชั้นที่ 29 อาคาร CRC Tower All Seasons Place ถนนวิทยุ เขตปทุมวัน กรุงเทพมหานคร
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/23d19f97-6fe4-4a09-a284-a3da0849da8f.webp)
สำหรับ MBA-EP หลักสูตรนำร่องกับประเด็นการหารือเพื่อสร้างความร่วมมือใน 5 ด้านประกอบด้วย ความร่วมมือด้านทางวิชาการ ความร่วมมือด้านการวิจัย การสนับสนุนโครงการด้านทุนการศึกษา การแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมและด้านการพัฒนาทางวิชาชีพ
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/9939bc7a-9e1a-45ce-94f5-b5811bb9de4d.webp)